Rodent Beta - en to ml translation catalogue (150 entries)

en: List files only
ml: ഫയലുകള്‍ മാത്രം കാണിക്കുക

en: Open in New Window
ml: പുതിയ ജാലകത്തില്‍ തുറക്കുക

en: Open in New Tab
ml: പുതിയ കിളിവാതിലില്‍ തുറക്കുക

en: Create a compressed archive with the selected objects
ml: തെരഞ്ഞെടുത്ത വസ്തുക്കളുമായി ഒരു കംപ്രസ്സ് ചെയ്ത ആര്‍ക്കൈവ് നിര്‍മ്മിക്കുക

en: Create a new archive
ml: ഒരു പുതിയ ശേഖരം ഉണ്ടാക്കുക

en: Install
ml: ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യുക

en: Uninstall
ml: അണ്‍ഇന്‍സ്റ്റോള്‍ ചെയ്യുക

en: Information about the program
ml: പ്രോഗ്രാമിനെക്കുറിച്ചുളള വിവരങ്ങള്‍

en: Show Information
ml: വിവരം കാണിക്കുക

en: Find
ml: കണ്ടുപിടിയ്ക്കുക

en: Path
ml: പാത

en: Filter:
ml: അരിപ്പ:

en: Contains the _text
ml: _പദാവലി അടങ്ങുന്നു

en: Close
ml: അടയ്ക്കുക

en: Any
ml: ഏതെങ്കിലും

en: Regular
ml: സാധാരണ

en: Directory
ml: തട്ടു്

en: FIFO
ml: ഫിഫോ

en: Select Files...
ml: ഫയലുകള്‍ തെരഞ്ഞെടുക്കുക...

en: Select folder to search in
ml: തിരയുന്നതിനായി അറ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Searching...
ml: തെരയുന്നു...

en: Search results
ml: അന്വേഷണഫലങ്ങള്‍

en: Mount Point
ml: മൌണ്ട് പോയിന്റ്

en: address already in use
ml: വിലാസം നിലവില്‍ ഉപയോഗത്തിലുണ്ടു്

en: Properties
ml: ഗുണഗണങ്ങള്‍

note: TRACE ("selection count=%d\n", view_p->selection_count);
en: %'u item | %'u items
ml[0]: %'u വസ്തു
ml[1]: %'u വസ്തുക്കള്‍

en: Cancel
ml: റദ്ദാക്കുക

note: gchar *filename=g_path_get_basename(en->path);
en: Information
ml: വിവരം

en: Name:
ml: പേരു്:

en: Folder
ml: അറ

en: File Type
ml: ഫയലിന്റെ തരം

en: MIME Type
ml: MIME തരം

en: Encoding
ml: എന്‍കോഡിങ്ങ്

en: Open with %s
ml: %s ഉപയോഗിച്ചു് തുറക്കുക

en: None
ml: ശൂന്യം

en: Size
ml: വലിപ്പം

en: Status
ml: അവസ്ഥ

en: Date Accessed
ml: ഉപയോഗിച്ച തീയതി

en: Permissions
ml: അനുവാദങ്ങള്‍

en: Apply changes
ml: മാറ്റങ്ങള്‍ നടപ്പിലാക്കുക

note: } else if (en && IS_SDIR(en->type)){ perm[15] = gtk_check_button_new_with_label(_("Recursive")); }else perm[15]=NULL;
en: Owner:
ml: ഉടമ:

en: Execute
ml: പ്രവര്‍ത്തിപ്പിയ്ക്കുക

en: Group:
ml: കൂട്ടം:

en: Others:
ml: മറ്റുള്ളവര്‍:

en: Owner
ml: ഉടമസ്ഥന്‍

en: unknown
ml: അറിയാത്ത

en: Preview
ml: തിരനോട്ടം

en: Select a folder
ml: ഒരു ഫോള്‍ഡര്‍ തിരഞ്ഞടുക്കുക

en: Icons
ml: ചിഹ്നങ്ങള്‍

note: //////////////// General
en: General
ml: സാര്‍വത്രികമായ

note: /////////////////////// Desktop options
en: Options
ml: ഐച്ഛികങ്ങള്‍

note: ////////////////////// Copy options
en: Copy
ml: പകര്‍ത്തുക

en: Symbolic Link
ml: ചിഹ്നിത ബന്ധം

note: ////////////////////// remove/shred options
en: Remove
ml: നീക്കം ചെയ്യുക

en: Edit the list of environment variables and associated values
ml: പരിസര വാരിയബിളുകളും ബന്ധപ്പെട്ട വിലകളുടേയും പട്ടിക തിരുത്തുക

en: Value
ml: വില

en: Personal settings
ml: സ്വകാര്യ സജ്ജീകരണങ്ങള്‍

note: directory cache
en: Restart
ml: വീണ്ടും ആരംഭിക്കുക

en: Gigabytes
ml: ഗിഗാബൈറ്റുകള്‍

en: Megabytes
ml: മെഗാബൈറ്റുകള്‍

en: Kilobytes
ml: കിലോബൈറ്റുകള്‍

en: The location is empty.
ml: സ്ഥലം കാലിയാണ്.

en: Supply a username and password below.
ml: താഴെ ഒരു ഉപയോക്താവിന്റെ പേരും അടയാളവാക്കും നല്‍കുക.

en: Username:
ml: ഉപയോക്താവിന്റെ പേര്:

en: Password:
ml: അടയാളവാക്ക്:

note: +1 because zero does not count in enum... general::
en: Activate items with a _double click
ml: രണ്ടു് തവണ ക്ലിക്കു് ചെയ്തു്  വസ്തുക്കള്‍ പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക

en: Background image
ml: പശ്ചാത്തലം ഇമേജ്

en: Background color
ml: പശ്ചാത്തലം നിറം

en: Background transparency:
ml: പശ്ചാത്തലത്തില്‍ എത്രപുറകിലുള്ളതു് കാണണം:

en: Exclude other filesystems
ml: മറ്റ് ഫയല്‍സിസ്റ്റമുകള്‍ മാറ്റുക

en: Output
ml: ഔട്ട്പുട്ട്

en: %'d item selected | %'d items selected
ml[0]: %'d വസ്തു തിരഞ്ഞെടുത്തിരിയ്ക്കുന്നു
ml[1]: %'d വസ്തുക്കള്‍ തിരഞ്ഞെടുത്തിരിയ്ക്കുന്നു

en: Terminate (TERM)
ml: ഇല്ലാതാക്കുക (TERM)

en: Confirm
ml: ഉറപ്പാക്കുക

en: No
ml: വേണ്ട

en: Yes
ml: ശരി

en: Kill (KILL)
ml: ഇല്ലാതാക്കുക (KILL)

en: Kill
ml: ഇല്ലാതാക്കുക

en: Warning
ml: മുന്നറിയിപ്പു്

en: Overwrite
ml: മാറ്റിയെഴുതുക

en: Rename
ml: പേരു് മാറ്റുക

en: %s (copy)%s
ml: %s (പകറ്‍പ്പ്)%s

en: Duplicate each selected item
ml: തെരഞ്ഞെടുത്ത എല്ലാ ഇനങ്ങളേയും ഇരട്ടിപ്പിക്കുക

en: link to %s
ml: %s ല്‌ ബന്ധിപ്പിക്കുക

en: Create a symbolic link for each selected item
ml: ഓരോ തെരഞ്ഞടുത്ത ഇനത്തിനും പ്രതീകാത്മകബന്ധം ഉണ്ടാക്കുക

en: Link to %s
ml: %s-ലേക്കു് ബന്ധിപ്പിക്കുക

en: Installed Plugins
ml: ഇന്‍സ്റ്റോള്‍ ചെയ്ത പ്ലഗ്ഗിനുകള്‍

en: Group
ml: ഗ്രൂപ്പ്

en:  (containing %'d item) |  (containing %'d items)
ml[0]:  (%'d വസ്തു അടങ്ങുന്നു)
ml[1]: (%'d വസ്തുക്കള്‍ അടങ്ങുന്നു)

note: view_p->selection_count),view_p->selection_count);
en: Selection
ml: തെരഞ്ഞെടുക്കല്‍

en: Reading directory:
ml: തട്ട് വായിക്കുന്നു:

note: Thread 2: create the population (entries and icons) no point in doing this by thread if there is no status area...
en: Loading folder...
ml: അറ തുറക്കുന്നു...

en: Preparing
ml: തയ്യാറെടുക്കുന്നു

en: Reload
ml: പുതുക്കുക

en: Go back
ml: പിറകിലേക്ക് പോകുക

en: Cut
ml: മുറിയ്ക്കുക

en: Execute:
ml: നിര്‍വ്വഹിയ്ക്കുക:

en: Run in _Terminal
ml: ആജ്ഞാമേഖലയില്‍ പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക

en: Create New Folder
ml: പുതിയ ഫോള്‍ഡര്‍ ഉണ്ടാക്കുക

en: Name
ml: പേരു്

en: Create a new empty file inside this folder
ml: ഈ അറയ്ക്കുള്ളില്‍ ഒഴിഞ്ഞ പുതിയൊരു ഫയല്‍ ഉണ്ടാക്കുക

en: Select _All
ml: എല്ലാം തിരഞ്ഞെടുക്കുക (_A)

en: Select Items Matching...
ml: യോജിക്കുന്ന വസ്തുക്കള്‍ തെരഞ്ഞെടുക്കുക...

en: _Go
ml: പോകുക (_G)

en: Sort By
ml: വിന്യാസരീതി

en: Descending
ml: താഴേയ്ക്കു്

en: Ascending
ml: മുകളിലേയ്ക്കു്

en: Type
ml: തരം

en: By Name
ml: നാമത്തിനനുസരിച്ച്‌

en: By Size
ml: വലുപ്പമനുസരിച്ച്‌

en: By Date
ml: തിയ്യതി

en: By Owner
ml: ഉടമ

en: By Group
ml: കൂട്ടം

en: By Permissions
ml: അനുവാദങ്ങള്‍

note: end of sort menu items
en: Show hidden files
ml: മറഞ്ഞിരിക്കുന്ന ഫയലുകളും കാണിയ്ക്കുക

en: Show preview
ml: തിരനോട്ടം കാണിക്കുക

en: Mount the volume associated with this folder
ml: ഈ അറയുമായി ബന്ധമുളള വോള്യം മൌണ്ടു് ചെയ്യുക

en: Unmount the volume associated with this folder
ml: ഈ അറയുമായി ബന്ധമുളള വോള്യം അണ്‍മൌണ്ടു് ചെയ്യുക

en: New
ml: പുതിയ

en: Create new file in the given directory
ml: പറഞ്ഞിരിക്കുന്ന ഡയറക്ടറിയില്‍ പുതിയ ഫയല്‍ ഉണ്ടാക്കുക

en: Create a new empty folder inside this folder
ml: ഈ അറയ്ക്കുള്ളില്‍ ഒഴിഞ്ഞ പുതിയൊരു അറ ഉണ്ടാക്കുക

en: Paste
ml: വയ്ക്കുക

en: Select
ml: എടുക്കുക

en: Unselect
ml: എടുക്കാതിരിക്കുക

en: _About
ml: _അണിയറ വിശേഷങ്ങള്‍

en: Execute File?
ml: ഫയല്‍ പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കണമോ?

en: File Browser
ml: ഫയല്‍ ബ്രൌസര്‍

en: Open Folder W_indow
ml: ഫോള്‍ജറിനുള്ള ജാലകം തുറക്കുക

en: All
ml: എല്ലാം

en: Error while deleting.
ml: നീക്കം ചെയ്യുമ്പോള്‍ പിശകു്.

en: Text Completion
ml: വാക്കുമുഴുമിപ്പിയ്ക്കല്‍

en: File
ml: ഫയല്‍

en: Left
ml: ഇടതു്

en: Right
ml: വലതു്

en: Exit
ml: പുറത്തു് കടക്കുക

en: Diff Settings
ml: ഡിഫ് സജ്ജീകരണങ്ങള്‍

en: Actions
ml: പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍

en: Help
ml: സഹായം

en: About
ml: സംബന്ധിച്ചു്

en: Clear
ml: വൃത്തിയാക്കുക

en: Tests
ml: പരിശോധനകള്‍

note: _("Directory or file selection")
en: Input
ml: ഇന്‍പുട്ട്

en: Output file
ml: ഔട്ട്പുട്ട് ഫൈല്‍

en: Output to File...
ml: ഔട്ട്പുട്ട് വയ്ക്കേണ്ട ഫയല്‍...

en: No files found
ml: ഫയലുകള്‍ ഒന്നും കണ്ടില്ല

en: Available options
ml: ലഭ്യമായ ഉപാധികള്‍

en: Show version information
ml: ലക്കത്തെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരം കാണിയ്ക്കുക

en: Loading data
ml: ഡേറ്റാ ലഭ്യമാക്കുന്നു

en: Select Custom Icon
ml: ഇഷ്ട സൂചനാചിത്രം തെരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Please drag just one image to set a custom icon.
ml: ഇഷ്ടത്തിനനുസരിച്ചുള്ള സൂചനാചിത്രം ക്രമീകരിക്കാന്‍ ഒരേ ഒരു ചിത്രം വലിച്ചിടുക
